S&F Football Club
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

S&F Football Club

Diễn đàn của những người yêu trái bóng

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Nụ hôn tạm biệt

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin

Nụ hôn tạm biệt Empty
Bài gửiTiêu đề: Nụ hôn tạm biệt   Nụ hôn tạm biệt I_icon_minitimeSat Feb 05, 2011 12:21 am

Chuyện trích từ blog của Brooks Peck, cây bình luận Yahoo Sport.

Cảm hứng viết đoạn hội thoại dưới đây được tác giả Brooks Peck lấy từ quyết định treo giày của Gary Neville, một hậu vệ đã miệt mài chạy suốt 20 năm bên cánh phải của Manchester United.

Gary dự định sau khi treo giày, anh sẽ làm một bình luận viên truyền hình. Anh chia sẻ với Paul Scholes, người đồng đội từng chứng kiến buổi ra mắt M.U của anh vào một ngày giữa tháng 9/1992. Và nụ hôn trên sân cỏ hệt như đôi tình nhân đã nói lên tất cả. Đã đến lúc nói lời chia tay...

Nụ hôn tạm biệt Nuhon
Nụ hôn giữa hai đồng đội từng 20 năm sát cánh khiến báo giới Anh tốn nhiều giấy mực

Neville: Paul?
Scholes: Vâng, Gary?

Neville: Em có điều này muốn nói.

Scholes: Đừng... đừng nói ra.

Neville: Nhưng em phải nói, Paul. Em phải nói. Em... treo giày. Luôn và ngay, em cảm thấy mệt mỏi. Nhưng đấy không phải sự kết thúc, Paul. Chúng ta vẫn luôn bên cạnh Manchester.
Scholes: Thật vậy sao?

Neville: À... ừ, thế đấy.Chúng ta đã bên nhau một thời gian dài và giờ em giải nghệ. Từ nay, chúng ta sẽ không còn được đứng chung hàng ngũ, cùng chung một mầu áo nữa. Mọi thứ đã thay đổi.

Scholes: Nhưng... thành thực mà nói, anh nghĩ em lẽ ra phải treo giày từ 3 năm trước.

Neville: Sao anh nghĩ vậy. Anh làm em thấy bực. Em biết, thời gian về cuối em không được vào sân nhiều. Nhưng em chơi đâu đến nỗi.

Scholes: Tha lỗi cho anh! Nhưng anh nghĩ vậy đấy.Chúng ta đang sống nhờ bọn trẻ, dựa dẫm, ỷ lại vào sức cày ải của chúng, em hiểu chứ? Và nữa, em được liệt vào hàng như Beckham, cậu ấy đã treo giày. Ý anh là, nếu nghỉ sớm, em sẽ trở thành một huyền thoại, đừng hiểu lầm anh.

Neville: Tốt. Sao cũng được.Giờ em sẽ chính thức tuyên bố giải nghệ như anh đã từng nghĩ "phải từ 3 năm trước" ngay lập tức. Anh đã đúng. Cực kỳ đúng.

Scholes: Anh xin lỗi, Gar. Nhưng...

Neville: Oh, nhân đây em thấy miệng anh hôi quá. Nếu biết thế, em đã đối phó từ trước. Nhưng thôi, dù sao cũng cảm ơn Paul về những năm tháng đã qua.

Theo Bongdaplus.vn
https://friendsoccer.forumvi.net

Nụ hôn tạm biệt
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» VN 0-0 Malay (0-2), Tạm biệt giấc mơ